ജി.എസ്​.ടി സംസ്ഥാനത്തിന്​ ഗുണം ചെയ്യുമെന്ന്​ തോമസ്​ ​െഎസക്​

കൊച്ചി: ജി.എസ്​.ടി സംസ്ഥാനത്ത്​ ഗുണം ചെയ്യുമെന്ന്​ ധനമന്ത്രി തോമസ്​ ​െഎസക്​. കലൂർ ജവഹർലാൽ നെഹ്​റു സ്​റ്റേഡിയത്തിൽ ജി.എസ്​.ടിയുടെ സംസ്ഥാനതല ഉദ്​ഘാടന ചടങ്ങിൽ പ​െങ്കടുത്ത്​ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം​. അതേ സമയം, കേന്ദ്ര–സംസ്ഥാന സർക്കാരുകൾ സംയുക്​തമായി നടത്തുന്ന  ചടങ്ങ്​ പ്രതിപക്ഷം ബഹിഷ്​കരിച്ചു.

ഉപഭോഗം നടക്കുന്ന സംസ്ഥാനത്താണ്​ ജി.എസ്​.ടിയിൽ നികുതി എത്തുക. എറ്റവും വലിയ ഉപഭോഗ സംസ്ഥാനമാണ്​ കേരളം. അതിനാൽ ഇത്​ കേരളത്തിന്​  ഗുണകരമാവും.  എന്നാൽ സുക്ഷിച്ചില്ലെങ്കിൽ വില വർധനവ്​ ഉണ്ടാകുമെന്ന കുഴപ്പവും ജി.എസ്​.ടിക്കുണ്ട്​​. സംസ്ഥാനങ്ങൾ തമ്മിലുള്ള സാമ്പത്തിക അതിർത്തി ഇല്ലാതായതോടെ വിപണി വലുതായി മാറിയെന്നും  തോമസ്​ ​െഎസക്​ പറഞ്ഞു.

പാർലമ​െൻറിലെ സ​െൻറർ ഹാളിൽ ഇന്നലെ അർധരാത്രിയാണ്​ ജി.എസ്​.ടിയുടെ ഉദ്​ഘാടനം നടന്നത്​.  രാഷ്​ട്രപതി പ്രണബ്​ മുഖർജിയും പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോദിയും സംയുക്​തമായിട്ടായിരുന്നു ജി.എസ്​.ടിയുടെ ഉദ്​ഘാടനം നിർവഹിച്ചത്​.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *