കോടതിയിൽ ഹാജരാക്കിയ അസാധു നോട്ടുകൾ മാറ്റിയെടുക്കാമെന്ന്​ കേന്ദ്രം

കൊ​ച്ചി: വി​വി​ധ കേ​സു​ക​ളു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി 2016 ഡി​സം​ബ​ർ 30 വ​രെ അ​ന്വേ​ഷ​ണ സം​ഘം പി​ടി​ച്ചെ​ടു​ത്ത് കോ​ട​തി​യി​ൽ ഹാ​ജ​രാ​ക്കി​യ അ​സാ​ധു നോ​ട്ടു​ക​ൾ മാ​റ്റി​യെ​ടു​ക്കാ​നാ​വു​മെ​ന്ന്​ കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​ർ ഹൈ​കോ​ട​തി​യി​ൽ. റി​സ​ർ​വ് ബാ​ങ്ക്​ ഒാ​ഫി​സു​ക​ൾ മു​ഖേ​ന​യോ ഇ​തി​നാ​യി ചു​മ​ത​ല​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ ദേ​ശ​സാ​ത്കൃ​ത ബാ​ങ്കു​ക​ൾ മു​ഖേ​ന​യോ ഇൗ ​നോ​ട്ടു​ക​ൾ മാ​റി​യെ​ടു​ക്കാ​മെ​ന്ന്​ വ്യ​ക്​​ത​മാ​ക്കി  മേ​യ് 12ന് ​കേ​ന്ദ്ര ധ​ന​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം പു​റ​ത്തി​റ​ക്കി​യ വി​ജ്ഞാ​പ​നം സ​ർ​ക്കാ​ർ കോ​ട​തി​യി​ൽ ഹാ​ജ​രാ​ക്കി. ക്രി​മി​ന​ൽ കേ​സു​ക​ളി​ൽ തൊ​ണ്ടി​യാ​യി കീ​ഴ്​​കോ​ട​തി​ക​ളി​ൽ സൂ​ക്ഷി​ച്ച 1000​െൻ​റ​യും 500​െൻ​റ​യും നോ​ട്ടു​ക​ൾ എ​ന്തു ചെ​യ്യ​ണ​മെ​ന്ന കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ തീ​രു​മാ​ന​മെ​ടു​ക്കാ​ൻ ഹൈ​കോ​ട​തി സ്വ​മേ​ധ​യാ എ​ടു​ത്ത കേ​സി​ലാ​ണ് കേ​ന്ദ്ര സ​ർ​ക്കാ​റി​​​െൻറ വി​ശ​ദീ​ക​ര​ണം.

മൂ​ന്നു പ്ര​ധാ​ന വ്യ​വ​സ്ഥ​ക​ൾ​ക്ക​നു​സ​രി​ച്ച്​ കോ​ട​തി​ക​ളി​ൽ സൂ​ക്ഷി​ച്ച പ​ഴ​യ നോ​ട്ടു​ക​ൾ മാ​റി​യെ​ടു​ക്കാ​മെ​ന്നാ​ണ്​ ധ​ന​കാ​ര്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം പു​റ​ത്തി​റ​ക്കി​യ വി​ജ്ഞാ​പ​ന​ത്തി​ൽ വ്യ​ക്​​ത​മാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ള്ള​ത്. കോ​ട​തി​യു​ത്ത​ര​വ​നു​സ​രി​ച്ച് ഏ​തെ​ങ്കി​ലും വ്യ​ക്തി​ക്കാ​ണ് അ​സാ​ധു നോ​ട്ടു​ക​ൾ ല​ഭി​ക്കു​ന്ന​തെ​ങ്കി​ൽ ഇ​തു മാ​റി ന​ൽ​കാ​ൻ കോ​ട​തി​യു​ത്ത​ര​വി​​​െൻറ പ​ക​ർ​പ്പ്​ നോ​ട്ടു​ക​ൾ​ക്കൊ​പ്പം ഹാ​ജ​രാ​ക്ക​ണം. നോ​ട്ടി​​​െൻറ സീ​രി​യ​ൽ ന​മ്പ​റ​ട​ക്കം രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി പ​ണം പി​ടി​ച്ചെ​ടു​ത്ത അ​ന്വേ​ഷ​ണ ഏ​ജ​ൻ​സി ന​ൽ​കി​യ കു​റി​പ്പും ഹാ​ജ​രാ​ക്ക​ണം. ഇൗ ​സീ​രി​യ​ൽ ന​മ്പ​റു​ക​ൾ കോ​ട​തി​യു​ത്ത​ര​വി​ലും പ​രാ​മ​ർ​ശി​ച്ചി​രി​ക്ക​ണം.

അ​സാ​ധു നോ​ട്ടു​ക​ൾ കേ​ന്ദ്ര-​സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​റു​ക​ളി​ലേ​ക്ക് ക​ണ്ടു​കെ​ട്ട​ണ​മെ​ന്നാ​ണ് കോ​ട​തി​വി​ധി​യെ​ങ്കി​ൽ ഈ ​വി​ധി​യു​ടെ പ​ക​ർ​പ്പ് ഹാ​ജ​രാ​ക്കി അ​സാ​ധു നോ​ട്ടു​ക​ൾ മാ​റ്റി​യെ​ടു​ക്കാം.  കോ​ട​തി ഉ​ത്ത​ര​വ​നു​സ​രി​ച്ച് ആ​രെ​ങ്കി​ലും കൈ​വ​ശം സൂ​ക്ഷി​ച്ച അ​സാ​ധു നോ​ട്ടു​ക​ൾ കോ​ട​തി​യു​ത്ത​ര​വും അ​ന്വേ​ഷ​ണ ഏ​ജ​ൻ​സി​യു​ടെ റി​പ്പോ​ർ​ട്ടും ഹാ​ജ​രാ​ക്കി​യാ​ൽ മാ​റി ന​ൽ​കും. ന​വം​ബ​ർ എ​ട്ടി​ന്​ കേ​ന്ദ്ര സ​ർ​ക്കാ​ർ നോ​ട്ടു​ക​ൾ അ​സാ​ധു​വാ​ക്കി​യ​തോ​ടെ തൊ​ണ്ടി​യാ​യി കോ​ട​തി​ക​ളി​ലു​ള്ള അ​സാ​ധു നോ​ട്ടു​ക​ൾ എ​ന്തു ചെ​യ്യ​ണ​മെ​ന്ന് ആ​ല​പ്പു​ഴ ജി​ല്ല ജ​ഡ്‌​ജി ഹൈ​കോ​ട​തി ഭ​ര​ണ​വി​ഭാ​ഗ​ത്തോ​ട്​ ആ​രാ​ഞ്ഞി​രു​ന്നു. നോ​ട്ടു​ക​ൾ മാ​റാ​നു​ള്ള സ​മ​യം ക​ഴി​ഞ്ഞ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ൽ ഇ​ത്​ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച്​ തീ​രു​മാ​ന​മെ​ടു​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​ണ്​ ​സ്വ​മേ​ധ​യാ കേ​സെ​ടു​ത്ത​ത്

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *